Thứ ba, 20/10/2020 - 11:19
Sáng nay 20/10, tỉnh Quảng Ngãi đã tổ chức Lễ thông xe kỹ thuật cầu Cổ Lũy và gắn biển Công trình chào mừng Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh Quảng Ngãi lần thứ XX, nhiệm kỳ 2020 – 2025.
Thứ ba, 20/10/2020 - 08:40
Sáng nay 20/10, kỳ họp thứ 10, quốc hội khóa XIV sẽ khai mạc, bắt đầu cho kỳ làm việc dự kiến sẽ diễn ra trong 19 ngày, từ nay cho đến ngày 17/11.
Thứ hai, 19/10/2020 - 22:20
Cầu Cổ Lũy – một cây cầu được coi là hiện đại bậc nhất của tỉnh Quảng Ngãi – giờ đã nên hình nên hài, nối đôi bờ sông Trà Khúc. Xuyên suốt gần 3 năm kể từ ngày dự án được khởi công, chủ đầu tư, nhà thầu thi công cùng chính quyền địa phương nơi dự án đi qua đã luôn quyết tâm trong triển khai xây dựng dự án, đưa cầu Cổ Lũy về đích đúng tiến độ.
Thứ hai, 19/10/2020 - 18:40
Trong những ngày vừa qua, do ảnh hưởng của bão số 6, số 7 và áp thấp nhiệt đới. Trên địa bàn các tỉnh miền Trung đã xảy ra mưa, lũ rất lớn và sạt lở đất gây thiệt hại nghiêm trọng về người và tài sản, đặc biệt ở các tỉnh: Quảng Trị, Thừa Thiên - Huế. Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ngãi ban hành công văn số 5071/UBND-NNTN, yêu cầu Chủ tịch UBND các huyện, thị xã, thành phố, Thủ trưởng các Sở, Ban, ngành tỉnh, các Tổ chức Chính trị - Xã hội, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Bộ đội Biên phòng tỉnh, Công an tỉnh.
Thứ hai, 19/10/2020 - 18:12
Chiều nay 19/10, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Ngọc Dũng đã đi kiểm tra việc thực hiện đảm bảo phương án thông tin liên lạc, an toàn thông tin, an ninh mạng trước, trong thời gian tổ chức Đại hội; và kiểm tra công tác tuyên truyền, cổ động trực quang chào mừng Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX.
Thứ hai, 19/10/2020 - 17:58
Chiều mai 20/10, Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX sẽ bắt đầu phiên trù bị. Chiều nay 19/10, Ủy viên Dự khuyết TW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bùi Thị Quỳnh Vân đã kiểm tra lần cuối công tác chuẩn bị cho Đại hội.
Thứ hai, 19/10/2020 - 17:14
Chiều nay 19/10, Bí thư Tỉnh ủy Bùi Thị Quỳnh Vân đã đến dự khai trương Trung tâm Báo chí phục vụ Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh Quảng Ngãi lần thứ XX.
Thứ hai, 19/10/2020 - 17:08
Sáng nay 19/10, Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh Quảng Ngãi đã tiếp nhận kinh phí ủng hộ đồng bào bị thiệt hại, do bão lũ trên địa bàn tỉnh và một số tỉnh miền Trung.
Thứ hai, 19/10/2020 - 15:02
Nhân tháng cao điểm “Vì người nghèo”, sáng nay 19/10, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Quảng Ngãi, Chủ tịch HĐND tỉnh Quảng Ngãi Bùi Thị Quỳnh Vân đã đi thăm, tặng quà cho các hộ nghèo trên địa bàn huyện Tư Nghĩa. Cùng đi có lãnh đạo UBMTTQ Việt Nam tỉnh, huyện Tư Nghĩa.
Thứ hai, 19/10/2020 - 14:42
Chuyến thăm Việt Nam lần này của Thủ tướng Nhật Bản Suga Yoshihide cũng là chuyến công du nước ngoài đầu tiên của ông. Ông Yoshihide Suga là vị thủ tướng Nhật Bản thứ hai liên tiếp sau Thủ tướng Abe Shinzo lựa chọn Việt Nam làm điểm dừng chân số một trong chuyến công du nước ngoài đầu tiên. Điều này cho thấy Nhật Bản rất coi trọng mỗi quan hệ hợp tác chiến lược với Việt Nam. Chuyến thăm này diễn ra trong bối cảnh quan hệ giữa hai nước được đánh giá đang ở trong giai đoạn tốt đẹp nhất trong lịch sử. Vì vậy, giới chính trị và học giả hai nước đặt rất nhiều kỳ vọng vào chuyến thăm này.