Thứ hai, 05/07/2021 - 19:45
Chủ tịch UBND tỉnh thống nhất áp dụng trạng thái “nguy cơ rất cao” tại 2 khu vực phong tỏa liên quan đến 2 ca bệnh tại thành phố Quảng Ngãi. Trong ngày hôm nay, lực lượng chức năng của thành phố đã hoàn thành việc lấy mẫu của người dân trong khu vực phong tỏa. Người dân chấp hành và ủng hộ việc sớm lấy mẫu xét nghiệm.
Thứ hai, 05/07/2021 - 17:32
Chiều 5/7,Sở Y tế tỉnh Quảng Ngãi thông báo, Quảng Ngãi ghi nhận thêm 02 ca dương tính với SARS-CoV-2. Cả 02 ca mắc mới đều phát hiện tại phường Phổ Thạnh, thị xã Đức Phổ, khu vực đang phong tỏa theo Chỉ thị 16.
Thứ hai, 05/07/2021 - 15:41
Ngay sau khi ghi nhận ca bệnh COVID-19 trên địa bàn, trong sáng nay, huyện Ba Tơ đã kích hoạt thêm 02 khu cách li tập trung với sức chứa khoảng 130 người.
Thứ hai, 05/07/2021 - 14:47
Phát biểu tại cuộc họp khẩn phòng, chống dịch COVID-19 sáng nay 05/7, Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ngãi Đặng Văn Minh đã chỉ đạo các cơ quan, đơn vị cần thực hiện một số nhiệm vụ cấp bách ứng phó với dịch COVID-19.
Thứ hai, 05/07/2021 - 13:47
Sáng nay, Hội nghị lần thứ 3 Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII đã khai mạc trọng thể tại Thủ đô Hà Nội. Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng chủ trì, phát biểu khai mạc Hội nghị. Đồng chí Nguyễn Xuân Phúc, Ủy viên Bộ Chính trị, Chủ tịch nước điều hành phiên khai mạc.
Thứ hai, 05/07/2021 - 10:39
Sau khi dịch COVID-19 lan rộng thêm một số địa phương trong tỉnh, 9 giờ 30 phút sáng nay (5/7), Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ngãi Đặng Văn Minh chủ trì cuộc họp khẩn với Ban Chỉ đạo phòng, chống COVID-19 của tỉnh và lãnh đạo các địa phương để triển khai một số biện pháp cấp bách ứng phó với dịch COVID-19. Dự họp có các Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Hoàng Tuấn, Võ Phiên, Trần Phước Hiền.
Thứ hai, 05/07/2021 - 09:06
Xã Ba Cung, huyện Ba Tơ đã ghi nhận ca mắc COVID-19 trong cộng đồng. Ngay trong đêm qua, công tác truy vết, phong tỏa khu dân cư có ca bệnh đã được thực hiện khẩn cấp. Khu vực nhà bệnh nhân đã được phong tỏa và thực hiện các biện pháp phun thuốc khử khuẩn để xử lí mầm bệnh trong cộng đồng.
Thứ hai, 05/07/2021 - 08:47
Ngay trong đêm qua 04.07, khi phát hiện 02 ca dương tính với SARS-CoV-2 tại phường Nghĩa Chánh và Nghĩa Lộ, thành phố Quảng Ngãi, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh Quảng Ngãi và Trung tâm Y tế thành phố đã tiến hành lấy toàn bộ mẫu bệnh phẩm người dân khu vực phong toả vì liên quan đến 02 ca dương tính với SARS- CoV-2.
Thứ sáu, 02/07/2021 - 16:08
Tại tâm dịch COVID-19 ở phường Phổ Thạnh và xã Phổ Châu, thị xã Đức Phổ, ngoài các chiến sĩ khoác áo blouse trắng còn có cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang tham gia chống dịch nơi tuyến đầu. Mỗi người một việc, lực lượng vũ trang của tỉnh đã tích cực phối hợp chặt chẽ, hỗ trợ công tác truy vết, xét nghiệm và kiểm tra y tế tại các điểm chốt chặn.
Thứ sáu, 02/07/2021 - 10:11
Sáng nay (02.07), Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh Quảng Ngãi đã tiến hành lấy mẫu xét nghiệm SARS-CoV-2 cho toàn bộ nhân viên y tế, người lao động của Trung tâm Nội tiết tỉnh, nơi có ca bệnh COVID-19 đã từng đến khám. Trung tâm Nội tiết tỉnh đã tiến hành phong tỏa, cách li và tạm dừng hoạt động khám bệnh tại Trung tâm từ ngày 1/7 đến khi có thông báo mới.