Thứ năm, 22/07/2021 - 07:19
[6h10, 22/7] Sở Y tế tỉnh Quảng Ngãi thông báo, sáng nay 22/7 ghi nhận thêm 01 ca dương tính với SARS-CoV-2.
Thứ tư, 21/07/2021 - 18:00
Sở Y tế tỉnh Quảng Ngãi thông báo, chiều nay 21/7 ghi nhận thêm 02 ca dương tính với SARS-CoV-2, nâng tổng số ca mắc mới trong ngày lên 03 ca.
Thứ tư, 21/07/2021 - 17:58
Chiều nay, Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh Quảng Ngãi tổ chức phát động ủng hộ bà con Quảng Ngãi và người dân Thành phố Hồ Chí Minh đang gặp khó khăn do ảnh hưởng dịch bệnh COVID-19. DUY: Dự lễ phát động có Uỷ viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bùi Thị Quỳnh Vân; Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Văn Minh; Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh Võ Thanh An; các ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy; lãnh đạo các sở, ban, ngành, các tổ chức chính trị xã hội của tỉnh và một số doanh nghiệp trên địa bàn.
Thứ tư, 21/07/2021 - 15:33
Tiếp tục chương trình nhân sự tại Kỳ họp thứ nhất, Quốc hội khóa XV, sáng 21/7, với đa số đại biểu tán thành, Quốc hội đã thông qua các Nghị quyết bầu Tổng Thư ký Quốc hội, Chủ tịch Hội đồng Dân tộc, Chủ nhiệm Ủy ban của Quốc hội, Tổng Kiểm toán Nhà nước.
Thứ tư, 21/07/2021 - 09:54
Sáng nay, kì họp thứ 2, HĐND tỉnh khóa XIII bước vào buổi làm việc cuối cùng nghe phát biểu của Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Văn Minh về những nhiệm vụ, giải pháp trọng tâm thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế-xã hội 6 tháng cuối năm; làm rõ thêm một số nội dung mà cử tri và Đại biểu HĐND tỉnh quan tâm. Ủy viên TW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bùi Thị Quỳnh Vân, các Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Đinh Thị Hồng Minh, Nguyễn Tấn Đức chủ trì kì họp.
Thứ tư, 21/07/2021 - 07:31
6h25, 21/7] Sở Y tế tỉnh Quảng Ngãi thông báo, sáng nay 21/7, ghi nhận thêm 01 ca dương tính với SARS-CoV-2. Đây là F1 liên quan đến ca bệnh tại phường Phổ thạnh, tâm dịch thị xã Đức Phổ đã được cách li trước đó tại Trường Dân tộc Nội trú Sơn Hà.
Thứ ba, 20/07/2021 - 16:11
Quảng Ngãi có thêm 14 bệnh nhân COVID-19 khỏi bệnh. Sáng nay, tại Bệnh viện điều trị bệnh nhân COVID-19 số 01 của tỉnh ở huyện Bình Sơn có thêm 14 bệnh nhân COVID-19 được xuất viện. Như vậy, tỉnh Quảng Ngãi đã có 43 bệnh nhân COVID-19 được điều trị khỏi bệnh và xuất viện, tính từ đợt dịch ngày 26/6 đến nay.
Thứ ba, 20/07/2021 - 15:30
Sáng nay, kì họp thứ 2, HĐND tỉnh khóa XIII bước sang ngày làm việc thứ hai thảo luận nhiều nội dung quan trọng. Ủy viên TW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bùi Thị Quỳnh Vân; các Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Đinh Thị Hồng Minh, Nguyễn Tấn Đức chủ trì kì họp.
Thứ ba, 20/07/2021 - 13:10
Đúng 8 giờ sáng 20/7, tại Hội trường Diên Hồng, với sự chủ trì của Chủ tịch Quốc hội khóa XIV Vương Đình Huệ, Kỳ họp thứ nhất, Quốc hội khóa XV đã khai mạc trọng thể tại Nhà Quốc hội, Thủ đô Hà Nội. Đến dự phiên khai mạc có: Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng; nguyên Tổng Bí thư Nông Đức Mạnh; Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc; Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính; nguyên Chủ tịch Quốc hội Nguyễn Văn An; nguyên Chủ tịch Quốc hội Nguyễn Sinh Hùng; nguyên Chủ tịch Quốc hội Nguyễn Thị Kim Ngân; Chủ tịch Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Đỗ Văn Chiến. Cùng dự có các đồng chí lãnh đạo, nguyên lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, đại diện các ban, bộ, ngành, các đồng chí lão thành cách mạng, các vị khách quốc tế, các vị đại biểu Quốc hội.
Thứ ba, 20/07/2021 - 07:27
[6h,20/7] Sở Y tế tỉnh Quảng Ngãi thông báo, sáng nay, Quảng Ngãi có thêm 02 ca dương tính với SARS-CoV-2. Cả 02 ca mắc mới đều ghi nhận tại Khu cách li tập trung.