Chiều ngày 25/8, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ngãi Đặng Ngọc Dũng và lãnh đạo Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh đã đi thăm hỏi, chia buồn với gia đình 3 học sinh không may bị tai nạn đuối nước trên sông Trà Khúc, đoạn qua xã Tịnh Khê, thành phố Quảng Ngãi. Cả 3 nạn nhân Đặng Minh Nhật, Lê Quang Thạch cùng 14 tuổi và Nguyễn Thành Đạt 16 tuổi đều ở thôn Trường Định, xã Tịnh Khê và là học sinh Trường Trung học cơ sở Võ Bẩm.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Ngọc Dũng chia buồn với gia đình các nạn nhân. Ảnh: Mỹ An
Đến thăm các gia đình, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Ngọc Dũng thay mặt lãnh đạo tỉnh chia buồn với gia đình các nạn nhân. Đồng thời động viên các gia đình cố gắng sớm vượt qua nỗi đau, mất mát này. Trước gia cảnh khó khăn của gia đình 3 nạn nhân, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Ngọc Dũng chỉ đạo chính quyền xã Tịnh Khê quan tâm, nghiên cứu để đề xuất những hỗ trợ phù hợp, kịp thời để giúp các gia đình vượt qua khó khăn, ổn định đời sống.
Vụ đuối nước xảy ra vào khoảng 17 giờ chiều qua, khi 6 em học sinh rủ nhau đi tắm ở sông Trà Khúc, đoạn chân cầu Cổ Lũy thì gặp nạn. 3 học sinh may mắn bơi được vào bờ kêu cứu người dân ở gần đó đến vớt 3 học sinh bị đuối nước và chở đi cấp cứu. Tuy nhiên, cả 3 em đã không qua khỏi.
Tiến Công