Việc tiêm vaccine COVID-19 là yếu tố rất quan trọng đối với sự phát triển kinh tế xã hội trong năm 2022. Đây là ý kiến của các Đại biểu quốc hội bên lề phiên họp sáng nay.
Đại biểu Trịnh Xuân An
Đại biểu Trịnh Xuân An, Đoàn ĐBQH tỉnh Đồng Nai: Vấn đề vaccine phải quan tâm, đây là vấn đề quan trọng.
Đại biểu Lê Văn Cường
Đại biểu Lê Văn Cường, Đoàn ĐBQH tỉnh Thanh Hoá: Đa số các đại biểu quan tâm đến việc phòng chống dịch. Trong đó có vaccine. Cần nâng cao hệ thống y tế cơ sở. Cần đào tạo nhân lực và mua sắm trang thiết bị y tế đầy đủ.
Đại biểu Phạm Văn Hoà
Đại biểu Phạm Văn Hoà, Đoàn ĐBQH tỉnh Đồng Tháp: Tôi nghĩ ưu tiên hàng đầu là vaccine. Chính phủ phải tiêm đc 100% cho người từ 18 tuổi trở lên.