Sáng nay 25/10, Quảng Ngãi ghi nhận 06 ca mắc COVID-19.
Sáng nay 25/10, Quảng Ngãi ghi nhận 06 ca mắc COVID-19.
- 02 ca ghi nhận tại khu cách ly tập trung:
+ 01 ca tại khu cách ly Ban Chỉ huy Quân sự thành phố Quảng Ngãi, cơ sở 2, Phường Trương Quang Trọng. Bệnh nhân có nhà ở thôn Mỹ Lại, xã Tịnh Khê, Tp. Quảng Ngãi (là F1 của BN 874833).
+ 01 ca tại khu cách ly Khách sạn Sông Trà, là nhân viên phục vụ trong khu cách ly. Bệnh nhân có nhà ở tổ 1, Phường Nguyễn Nghiêm, Tp. Quảng Ngãi. Trường hợp này được phát hiện thông qua xét nghiệm sàng lọc định kỳ cho nhân viên phục vụ tại khu cách ly.
- 04 ca ghi nhận trong thời gian cách ly tại nhà. Tất cả đều trở về từ vùng dịch và đã tiêm 02 mũi vắc xin COVID-19 nên được cách ly tại nhà. Cụ thể, 01 ca có nhà ở tổ 2, Phường Nguyễn Nghiêm; 01 ca có nhà ở đội 2, thôn Hòa Bình, xã Tịnh Ấn Đông; 01 ca có nhà ở vùng 5, xã Phổ Thuận, thị xã Đức Phổ và 01 ca có nhà ở xóm 3, thôn Ngọc Thạch, xã Tịnh An, Tp. Quảng Ngãi.
Tổng số ca mắc COVID-19 tại Quảng Ngãi từ ngày 26/6 đến nay là 1.549 ca./.
Thục Uyên (PTQ)