Ngày 14/10/2021, Ban Chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh Covid-19 tỉnh Quảng Ngãi tổ chức cuộc họp để nghe Trung tâm Chỉ huy phòng, chống dịch bệnh Covid-19 tỉnh báo cáo tình hình dịch bệnh và công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn tỉnh Quảng Ngãi; sau khi thảo luận, thay mặt Ban Chỉ đạo, đồng chí Bùi Thị Quỳnh Vân, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo kết luận như sau: