Sáng nay (26/9), Quảng Ngãi ghi nhận thêm 03 ca mắc COVID-19. Trong đó, có 01 ca ngoài cộng đồng.
Ảnh: Lương Triều
Cụ thể 03 ca mắc mới:
- 01 ca ngoài cộng đồng là nữ, sinh năm 1955, có nhà ở tổ 3, phường Chánh Lộ, thành phố Quảng Ngãi. Nghề nghiệp: Nội trợ. Ngày 25/9, bệnh nhân bị sốt nên tự mua test nhanh tại nhà và kết quả dương tính với SARS-CoV-2. Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh xét nghiệm PCR và kết quả khẳng định dương tính với SARS-CoV-2. Ngành y tế đang tập trung truy vết, để xác định nguồn lây.
- 02 ca ghi nhận trong khu cách ly tập trung và đều có nhà ở thành phố Quảng Ngãi. Trong đó, 01 ca có nhà ở thôn Độc Lập, xã Tịnh Ấn Đông, (là F1 của bệnh nhân 608505), đã cách ly tập trung tại Trường Đại học Công nghiệp, Phân hiệu Quảng Ngãi; 01 ca còn lại có nhà ở thôn Sung Túc, xã Nghĩa Hà, (là F1 của bệnh nhân 687505), đã cách ly tại ký túc xá Trường Đại học Phạm Văn Đồng.
Tổng số ca mắc COVID-19 tại Quảng Ngãi từ ngày 26/6 đến nay là 1.166 ca.
Thục Uyên