Trước diễn biến phức tạp của bão số 5, lúc 09 giờ 30 phút, ngày 11/9/2021, Chủ UBND tỉnh Quảng Ngãi đã có công điện khẩn số 01 gửi Chủ tịch UBND các huyện, thị xã, thành phố; Thủ trưởng các Sở, Ban, ngành, Tổ chức Chính trị - Xã hội tỉnh; Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh, Công an tỉnh, Cảng vụ Hàng hải Quảng Ngãi, Ban Quản lý Khu kinh tế Dung Quất và các khu công nghiệp tỉnh; Đài Khí tượng Thủy văn tỉnh Quảng Ngãi; Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh, Báo Quảng Ngãi; Công ty Điện lực Quảng Ngãi; Chủ các công trình hồ, đập thủy lợi, thủy điện. Nội dung công điện như sau: