Sáng nay(29.8), thay mặt Thường trực HĐND tỉnh, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Nguyễn Tấn Đức đã đến thăm, động viên và trao 10 triệu đồng hỗ trợ lực lượng làm nhiệm vụ tại chốt kiểm tra y tế Đèo Bình Đê, thị xã Đức Phổ. Đoàn đã khảo sát việc thực hiện các quy định phòng chống dịch tại thị xã Đức Phổ và huyện Mộ Đức.
![](/Uploaded/Guest/images/2021/8/vlcsnap-2021-08-29-18h27m22s930.png)
Ảnh: Duy Hưng
Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Nguyễn Tấn Đức yêu cầu các địa phương cần đặt nhiệm vụ phòng, chống dịch lên hàng đầu, không được chủ quan, lơ là; Đẩy mạnh tuyên truyền để người dân thực hiện tốt các quy định của UBND tỉnh về giãn cách xã hội. Đặc biệt là phải cương quyết và xử lý nghiêm các trường hợp cố tình vi phạm quy định về phòng, chống dịch.
Duy Hưng