[6h,02/8]: Sở Y tế tỉnh Quảng Ngãi thông báo, sáng nay (2/8), Quảng Ngãi tiếp tục ghi nhận 03 ca mắc COVID-19. Tất cả đều là người về từ tâm dịch Thành phố Hồ Chí Minh và được cách li tập trung. Kết quả xét nghiệm lần 01 âm tính với SARS-CoV-2 và lần 02(sau 07 ngày) thì dương tính
![](/Uploaded/Users/phongvien_ptq/images/2021/vlcsnap-2021-07-12-10h23m28s046(1).jpg)
Sáng 2/8, thêm 03 ca mắc COVID-19 là người trở về từ tâm dịch Thành phố Hồ Chí Minh
Cụ thể các ca mắc mới:
01 ca là dân Quảng Ngãi đang gặp khó khăn vì dịch COVID-19 tại tâm dịch Thành phố Hồ Chí Minh được tỉnh tổ chức đón về quê và đang cách li tập trung tại Kí túc xá thuộc Công ty TNHH MTV Đầu tư- Xây dựng và Kinh doanh dịch vụ Quảng Ngãi (QISC) ở xã Bình Chánh, Bình Sơn.
02 trường hợp còn lại đều là người về từ tâm dịch Thành phố Hồ Chí Minh đến chốt kiểm tra y tế Đèo Bình Đê, thị xã Đức Phổ thì được cách li tập trung theo diện trả phí tại Khách sạn Sông Trà, thành phố Quảng Ngãi.
Tổng số ca mắc trong toàn tỉnh tính từ đợt dịch ngày 26/6 đến nay là 281 ca.
Thục Uyên, Lương Triều