HĐND huyện Ba Tơ tổng kết nhiệm kỳ 2016 – 2021
HĐND huyện Ba Tơ tổng kết nhiệm kỳ 2016 – 2021. Ảnh: Tấn Minh
Trong nhiệm kỳ 2016-2021, HĐND huyện Ba Tơ đã tổ chức 18 kỳ họp, ban hành 101 Nghị quyết. Tất cả các Nghị quyết của HĐND được UBND cùng cấp, các cơ quan, đơn vị, các đoàn thể chính trị - xã hội trên địa bàn huyện cụ thể hóa triển khai thực nghiêm túc và có hiệu quả, góp phần quan trọng vào sự phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo quốc phòng, an ninh. HĐND huyện đã tổ chức 80 hội nghị tiếp xúc cử tri. Tại các cuộc tiếp xúc cử tri lãnh đạo các phòng, ban, ngành của huyện đã kịp thời trả lời, làm rõ các vấn đề cử tri thắc mắc. Thường trực HĐND, các Ban của HĐND huyện Ba Tơ cũng đã thực hiện 36 cuộc giám sát. Các đại biểu HĐND huyện có nhiều hoạt động tích cực, thể hiện được vai trò, trách nhiệm của người đại diện cho ý chí, nguyện vọng nhân dân ở địa phương. Việc trả lời, giải quyết những ý kiến, kiến nghị chính đáng của các đại biểu và cử tri được các cơ quan thẩm quyền thực hiện kịp thời, góp phần thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị ở địa phương.
Hữu Phát