Chiều nay, HĐND huyện Mộ Đức tổng kết nhiệm kỳ 2016-2021 và chuẩn bị thật tốt cho công tác bầu cử đại biểu HĐND khóa mới.
HĐND huyện Mộ Đức tổng kết nhiệm kì 2016-2021.Ảnh: Văn Lai
Nhiệm kì 2016-2021, HĐND huyện Mộ Đức đã tổ chức được 20 kỳ họp, ban hành 92 nghị quyết trên các lĩnh vực. Trên cơ sở Nghị quyết của HĐND huyện ban hành, đều xuất phát từ nhu cầu thực tế của địa phương, nhờ đó tạo sự chuyển biến tích cực về mọi mặt, góp phần giữ vững ổn định chính trị, quốc phòng-an ninh, phát triển kinh tế-xã hội, từng bước nâng cao đời sống vật chất và tinh thần cho nhân dân. Hội đồng nhân dân huyện Mộ Đức đã thực hiện tốt công tác giám sát, khảo sát. Bình quân hàng năm Hội đồng nhân dân huyện tổ chức 10 chuyên đề giám sát. Sau các đợt giám sát đều có kết luận giám sát và kiến nghị UBND huyện và các cơ quan liên quan thực hiện. Hội đồng nhân dân huyện cũng thực hiện tái giám sát đối với một số vấn đề, lĩnh vực kịp thời giải quyết những nhiệm vụ phát sinh, góp phần nâng cao trách nhiệm của các cơ quan liên quan trong tổ chức thực hiện Nghị quyết HĐND huyện, nâng cao hiệu lực, hiệu quả quản lý Nhà nước, đáp ứng nguyện vọng của đông đảo cử tri trong huyện./.
Văn Trọng