Thứ ba, 27/09/2022 - 20:20
Tích cực khẩn trương đưa nhân dân di chuyển khỏi vùng có nguy cơ sạt lở, triều cường ven biển trước giờ bão đổ bộ là phương châm phòng chống bão số 4 của Bộ đội biên phòng Quảng Ngãi. Chiều nay 27/9, các đơn vị biên phòng trên toàn truyến đã huy động hơn 300 cán bộ, chiến sĩ di chuyển nhân dân đến nơi tránh trú bão.
Thứ ba, 27/09/2022 - 19:38
Ngành Y tế chuẩn bị đầy đủ thuốc men và bố trí nhân lực để sẵn sàng hỗ trợ y tế cho người dân ứng phó với bão số 4.
Thứ ba, 27/09/2022 - 19:22
Bão số 4 diễn biến phức tạp, ảnh hưởng trực tiếp vào Quảng Ngãi. Các doanh nghiệp tại Khu kinh tế Dung Quất và các Khu công nghiệp Quảng Ngãi đã kích hoạt phương án ứng phó thiên tai ở mức cao nhất. Các phương án được triển khai đồng bộ, xuyên suốt và nghiêm ngặt nhất nhằm hạn chế thấp nhất thiệt hại khi bão đổ bộ vào.
Thứ ba, 27/09/2022 - 15:28
Bão số 4 là cơn bão rất mạnh và di chuyển nhanh, dự báo sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến các tỉnh khu vực Trung bộ.
Thứ ba, 27/09/2022 - 15:12
Giúp dân phòng chống thiên tai là nhiệm vụ hàng đầu trước giờ bão số 4 đổ bộ. Sáng nay 27/9, Bộ đội biên phòng tỉnh Quảng Ngãi tiếp tục huy động tối đa lực lượng, phương tiện hỗ trợ nhân dân phòng tránh bão.
Thứ ba, 27/09/2022 - 11:12
Trước diễn biến rất nguy hiểm của bão số 4, Ban Chỉ đạo ứng cứu tình huống khẩn cấp Công ty cổ phần Lọc hóa dầu Bình Sơn đã họp và đề ra những phương án cụ thể, chi tiết để ứng phó với mọi tình huống, sự cố khẩn cấp nếu xảy ra. Tất cả công tác chuẩn bị ứng phó với bão số 4 tại Nhà máy lọc dầu Dung Quất được diễn ra đồng bộ, khẩn trương và nghiêm ngặt nhất, đảm bảo an toàn cho hoạt động của Nhà máy.
Thứ ba, 27/09/2022 - 08:25
Các sân bay Đà Nẵng, Phú Bài, Pleiku, Phù Cát, Chu Lai sẽ tạm đóng cửa trong ngày 27 và 28/9 do ảnh hưởng bão, theo quyết định của Cảng vụ Hàng không miền Trung.
Thứ hai, 26/09/2022 - 22:52
Huyện Bình Sơn đã khẩn cấp triển khai các phương án ứng phó bão số 4. Tuyệt đối không chủ quan, lơ là với diễn biến phức tạp và khó lường của bão. Đây là địa phương được dự báo sẽ bị ảnh hưởng nặng bão số 4.
Thứ hai, 26/09/2022 - 22:31
Trong công tác ứng phó với bão số 4, Thành phố Quảng Ngãi đặc biệt lưu ý đến các vùng ven biển, vùng trũng dễ bị chia cắt. Có khoảng hơn 3.800 hộ với hơn 12.800 khẩu cần được di dời. Tp. Quảng Ngãi yêu cầu các địa phương khẩn trương di dời dân đến nơi an toàn, hoàn thành trước 10h sáng mai 27/9 theo chỉ đạo của tỉnh.
Thứ hai, 26/09/2022 - 21:44
Chiều nay 26/9, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Võ Văn Quỳnh và lãnh đạo huyện Sơn Tây đã đến kiểm tra công tác phòng chống ứng phó với bão số 4 tại lòng hồ Thủy điện Đắkđrinh và khu tái định cư Mang He xã Sơn Bua, khu tái định cư Măng Lăng xã Sơn Long huyện Sơn Tây.