Chủ nhật, 05/04/2020 - 21:25
Đài Phát thanh - Truyền hình Quảng Ngãi
Chủ nhật, 05/04/2020 - 16:12
Tại các cơ sở y tế, những người tham gia dọn vệ sinh và phục vụ tại các cửa hàng ăn uống, căn tin bệnh viện cũng cần ý thức và được kiểm soát y tế chặt chẽ. Trên thực tế, mối nguy này đã xuất hiện tại ổ dịch tại Bệnh viện Bạch Mai, Hà Nội.
Chủ nhật, 05/04/2020 - 16:10
Công tác tuyên truyền phòng, chống dịch Covid -19 đang được thực hiện rất hiệu quả từ tỉnh cho đến cơ sở. Ở những vùng sâu, vùng xa, hình thức tuyên truyền lưu động đang được các địa phương triển khai khá mạnh mẽ.
Chủ nhật, 05/04/2020 - 16:09
“Thanh Minh trong tiết Tháng Ba”. Đây là một trong những ngày lễ thiêng liêng của người Việt Nam. Theo thông lệ, vào những ngày này, người dân đi tảo mộ, thắp hương để tỏ lòng thành kính với tổ tiên và những người đã khuất. Các khu dân cư cũng tổ chức lễ cúng, cầu bình an cho dân làng. Lễ cúng Thanh minh thường người dân tập trung rất đông, tuy nhiên, trong thời điểm dịch Covid -19, việc tảo mộ và cúng bái đều được tổ chức gọn nhẹ để người dân hạn chế ra khỏi nhà, tránh tập trung đông người.
Thứ bảy, 04/04/2020 - 23:19
Đài Phát thanh - Truyền hình Quảng Ngãi
Thứ bảy, 04/04/2020 - 22:12
Thực hiện Chỉ thị số 16/CT-CTTg ngày 31/3/2020 của Thủ tướng Chính phủ và xét đề nghị của Bảo hiểm xã hội tỉnh Quảng Ngãi về phương án chi trả lương hưu, trợ cấp BHXH, BHTN hàng tháng qua hệ thống bưu điện trong thời gian phòng, chống dịch Covid-19, Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ngãi có ý kiến như sau:
Thứ bảy, 04/04/2020 - 21:46
Đài Phát thanh - Truyền hình Quảng Ngãi
Thứ bảy, 04/04/2020 - 21:45
“Mỗi người dân phải có trách nhiệm với sức khoẻ, thậm chí là tính mạng của mình, của những người xung quanh và trách nhiệm với cộng đồng, đất nước, thực hiện thật tốt các hướng dẫn của cơ quan chuyên môn. ...
Đây là thời điểm cần tập trung cao độ, không để cho dịch bệnh lan rộng”
(Phó Thủ Tướng Vũ Đức Đam)
Thứ bảy, 04/04/2020 - 21:43
Nhiều tiểu thương ở chợ Quảng Ngãi đang bán hàng qua điện thoại và giao hàng trực tiếp cho người tiêu dùng. Đây là một trong những cách giúp người dân an tâm khi lệnh cách ly xã hội bắt đầu áp dụng từ 0h tối nay.
Thứ bảy, 04/04/2020 - 21:42
Người dân thôn Hải Ninh, xã Bình Thạnh, huyện Bình Sơn đã tự nguyện góp tiền để mua 2 máy đo thân nhiệt phục vụ kiểm tra y tế người ra vào thôn.