Thứ tư, 21/06/2023 - 17:00
Đài PT&TH tỉnh Quảng Ngãi trân trọng cảm ơn
Thứ tư, 21/06/2023 - 12:10
Sáng nay 21/6, Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ngãi Đặng Văn Minh đã đến thăm và chúc mừng các cơ quan báo chí trên địa bàn tỉnh nhân kỷ niệm 98 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925 - 21/6/2023). Cùng đi có lãnh đạo Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Sở Thông tin và Truyền thông, Văn Phòng UBND tỉnh và UBMTTQVN tỉnh.
Thứ tư, 21/06/2023 - 12:07
Kỷ niệm 98 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam, sáng nay 21/6, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bùi Thị Quỳnh Vân đã đi thăm, chúc mừng một số cơ quan báo chí, quản lý báo chí trên địa bàn tỉnh. Cùng đi có Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Đặng Ngọc Dũng, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Nguyễn Tấn Đức.
Thứ ba, 20/06/2023 - 21:43
Chiều nay 20/6, Đoàn kiểm tra của Ban Thường vụ Tỉnh ủy do Phó Bí thư Tỉnh ủy Đinh Thị Hồng Minh làm Trưởng đoàn phối hợp với Ban Thường vụ Đảng ủy Quân khu 5 tiến hành kiểm tra kết quả lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ chính trị và công tác xây dựng Đảng đối với Đảng ủy và các Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Quảng Ngãi.
Thứ ba, 20/06/2023 - 21:15
Kỷ niệm 98 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam, chiều nay 20/6, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức gặp mặt lãnh đạo, phóng viên các cơ quan báo chí trung ương, địa phương. Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bùi Thị Quỳnh Vân, Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Văn Minh chủ trì buổi gặp mặt. Tham dự còn có Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Nguyễn Tấn Đức, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Võ Phiên, lãnh đạo một số sở, ngành của tỉnh.
Thứ ba, 20/06/2023 - 21:02
Tiếp tục chương trình kỳ họp thứ 5, Quốc hội Khoá XV, sáng nay 20/6, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Đặng Ngọc Huy cùng các đại biểu Quốc hội trong đoàn Quảng Ngãi đã tham gia góp ý thảo luận ở tổ về Luật Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở.
Thứ ba, 20/06/2023 - 20:54
Nhân kỷ niệm 98 năm ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam, sáng nay 20/6, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ngãi Trần Phước Hiền đi thăm, chúc mừng lãnh đạo, phóng viên, biên tập viên Trung tâm Truyền hình Việt Nam khu vực Miền Trung - Tây Nguyên (VTV8) và Đài Tiếng nói Việt Nam khu vực Miền Trung (VOV miền Trung) tại thành phố Đà Nẵng. Cùng đi có Giám đốc Sở Thông tin Truyền thông tỉnh Trần Thanh Trường.
Thứ hai, 19/06/2023 - 20:26
Thực hiện Đề án 06 là nhiệm vụ trọng tâm xuyên suốt của cả hệ thống chính trị. Tinh thần 06 tháng cuối năm là làm việc tốt hơn, hiệu quả cao hơn để cuối năm đánh giá kết quả thực hiện Đề án 06 thì Quảng Ngãi phải là một trong những tỉnh thực hiện tương đối tốt so với các địa phương trong cả nước. Chỉ đạo của Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Văn Minh, Tổ trưởng Tổ Công tác Đề án 06 tại cuộc họp chiều nay đánh giá kết quả triển khai thực hiện Đề án phát triển ứng dụng dữ liệu về dân cư, định danh và xác thực điện tử phục vụ chuyển đổi số quốc gia giai đoạn 2022 - 2025, tầm nhìn đến năm 2030, còn gọi là Đề án 06 trong 06 tháng đầu năm 2023 trên địa bàn tỉnh.
Thứ hai, 19/06/2023 - 20:16
Sáng nay 19/6, tại Hà Nội, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bùi Thị Quỳnh Vân, Trưởng Ban Chỉ đạo Tỉnh ủy về phòng chống tham nhũng, tiêu cực, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Đặng Ngọc Huy, Phó Trưởng Ban Chỉ đạo Tỉnh ủy về phòng chống tham nhũng, tiêu cực đã dự Hội nghị toàn quốc sơ kết 01 năm hoạt động của Ban Chỉ đạo cấp tỉnh về phòng, chống tham nhũng, tiêu cực. Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, Trưởng Ban Chỉ đạo Trung ương về phòng, chống tham nhũng, tiêu cực chủ trì Hội nghị. Hội nghị được kết nối trực tuyến đến điểm cầu các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương với hơn 2.500 đại biểu tham dự. Tham dự tại điểm cầu tỉnh Quảng Ngãi có Phó Bí thư Tỉnh ủy Đinh Thị Hồng Minh, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Võ Văn Quỳnh, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Đặng Ngọc Dũng cùng các thành viên Ban Chỉ đạo Tỉnh ủy về phòng chống tham nhũng, tiêu cực.
Thứ hai, 19/06/2023 - 12:18
Sáng nay 19/6, Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Văn Minh và các Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Hoàng Tuấn, Võ Phiên, Trần Phước Hiền chủ trì cuộc họp cho ý kiến đối với một số nội dung trình HĐND tỉnh tại kỳ họp thường lệ giữa năm.