Thứ hai, 09/05/2022 - 22:36
Ban Quản lý KKT Dung Quất và các KCN Quảng Ngãi đang tiến hành tổng rà soát tất cả các dự án đầu tư để nắm bắt thực tế tiến độ thực hiện. Những dự án còn thời hạn đầu tư thì xác định “điểm dừng” để lập kế hoạch chi tiết lộ trình thực hiện. Nếu dự án nào vi phạm sẽ thu hồi dự án, tạo điều kiện cho các nhà đầu tư khác.
Thứ hai, 09/05/2022 - 22:04
Sáng nay 9/5, Tổ đại biểu HĐND tỉnh đã có buổi tiếp xúc với cử tri xã Sơn Liên, huyện Sơn Tây.
Thứ hai, 09/05/2022 - 17:46
Chiều nay 9/5, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Quảng Ngãi Đặng Ngọc Huy cùng các đại biểu HĐND tỉnh và huyện Bình Sơn đã tiếp xúc cử tri xã Bình Minh, huyện Bình Sơn. Vấn đề được cử tri quan tâm và kiến nghị nhiều nhất là đầu tư xây dựng kè chống sạt lở bờ sông để đảm bảo an toàn về người và tài sản trong mùa mưa lũ.
Thứ bảy, 07/05/2022 - 08:32
Chiến thắng Điện Biên Phủ năm 1954 đã trở thành một trong những chiến công chói lọi, như một Bạch Đằng, Chi Lăng, Đống Đa của thế kỷ XX trong lịch sử dân tộc; là kết quả sự hội tụ của nhiều nhân tố, trong đó có bản lĩnh và trí tuệ Việt Nam.
Thứ sáu, 06/05/2022 - 22:31
Chiều nay 6/5, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Đặng Ngọc Huy và các đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri thị trấn Châu Ổ, huyện Bình Sơn.
Thứ sáu, 06/05/2022 - 22:20
Trong chiều nay 6/5, Đoàn giám sát Ban Kinh tế, Ngân sách HĐND tỉnh làm việc tại Trường đại học Phạm Văn Đồng và dự án rau an toàn đạt chuẩn VietGap tại xã Nghĩa Dũng, Tp. quảng Ngãi.
Thứ sáu, 06/05/2022 - 22:11
Chiều nay 6/5, Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Văn Minh chủ trì cuộc họp với Công ty TNHH Eastar KIC Việt Nam để giải quyết các vấn đề tồn tại của dự án mà doanh nghiệp này đầu tư tại KKT Dung Quất.
Thứ sáu, 06/05/2022 - 21:50
Chiều nay 6/5, Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Văn Minh đã tiếp và làm việc với Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Quảng Ngãi.
Thứ sáu, 06/05/2022 - 21:29
Sáng nay 6/5, Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Văn Minh cùng các đại biểu HĐND tỉnh và HĐND Tp. Quảng Ngãi đã có buổi tiếp xúc cử tri tại xã Tịnh Thiện.
Thứ sáu, 06/05/2022 - 17:38
Kỳ họp thứ 3, Quốc hội khóa XV sẽ khai mạc vào ngày 23/5 tới đây. Sáng nay 6/5, Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh đã làm việc với Thường trực HĐND, UBND, Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh và một số cơ quan tư pháp tỉnh để nắm bắt tình hình kinh tế - xã hội, các vấn đề khó khăn, bức xúc của địa phương và các kiến nghị, đề xuất với Trung ương. Nhiều kiến nghị đã được ghi nhận, tổng hợp và sẽ chuyển đến Kỳ họp thứ 3, Quốc hội khóa XV. Dự buổi làm việc có Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh Nguyễn Cao Phúc, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Võ Thanh An, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Phước Hiền. Phó Trưởng Đoàn Chuyên trách Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Huỳnh Thị Ánh Sương chủ trì buổi làm việc.