Thứ tư, 19/10/2022 - 13:23
Sáng nay 19/10, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bùi Thị Quỳnh Vân đã đối thoại với đại diện Bí thư Chi bộ, Trưởng thôn và Người có uy tín ở các huyện miền núi và các huyện đồng bằng có đồng bào dân tộc thiểu số. Dự buổi đối thoại có Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Võ Thanh An, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Võ Văn Quỳnh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Võ Phiên, lãnh đạo các sở, ngành cùng hơn 100 Bí thư Chi bộ, trưởng thôn và người có uy tín ở các huyện miền núi và các huyện đồng bằng có đồng bào dân tộc thiểu số.
Thứ ba, 18/10/2022 - 20:21
Sáng nay 18/10, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Chủ tịch Quốc hội Thượng tướng Trần Quang Phương; Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Đặng Ngọc Huy, Phó Trưởng đoàn chuyên trách đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Huỳnh Thị Ánh Sương đã đến thăm và làm việc với Công ty Cổ phần Đường Quảng Ngãi. Cùng tham dự buổi làm việc có Phó chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Trần Hoàng Tuấn, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Nguyễn Tấn Đức.
Thứ ba, 18/10/2022 - 20:00
Chiều nay 18/10, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Võ Phiên dự và phát biểu tại phiên họp thứ 2 Ban Chỉ đạo Trung ương các chương trình mục tiêu quốc gia giai đoạn 2021 - 2025 do Phó Thủ tướng Thường trực Chính phủ Phạm Bình Minh chủ trì.
Thứ ba, 18/10/2022 - 12:56
Sáng nay 18/10, Uỷ viên Trung ương Đảng, Phó Chủ tịch Quốc hội, Thượng tướng Trần Quang Phương, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ, Trưởng Đoàn Đại biểu quốc hội tỉnh, Đặng Ngọc Huy, Phó Trưởng Đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Huỳnh Thị Ánh Sương đã thăm nhà máy sữa đậu nành Vinasoy Quảng Ngãi.
Thứ hai, 17/10/2022 - 21:07
Để chuẩn bị cho Kỳ họp thứ 4, Quốc hội khoá XV, trong ngày hôm nay, Uỷ viên Trung ương Đảng, Phó Chủ tịch Quốc hội, Thượng tướng Trần Quang Phương cùng Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ, Trưởng Đoàn đại biểu quốc hội tỉnh Đặng Ngọc Huy, Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Huỳnh Thị Ánh Sương đã tiếp xúc cử tri tại Công ty Cổ phần Lọc hoá dầu Bình Sơn và Khu Công nghiệp VSIP. Tham dự buổi tiếp xúc có Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Trần Hoàng Tuấn, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Nguyễn Tấn Đức.
Thứ hai, 17/10/2022 - 14:17
Nhận lời mời của Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc, Tổng thống Cộng hòa Singapore Halimah Yacob và Phu quân đã có chuyến thăm cấp Nhà nước tới Việt Nam từ ngày 16-20/10/2022. Sáng nay, Lễ đón chính thức Tổng thống Singapore Halimad Yacon được tổ chức trọng thể tại Phủ Chủ tịch. Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc chủ trì lễ đón.
Thứ hai, 17/10/2022 - 11:40
Chuẩn bị cho Kỳ họp thứ 4, Quốc hội khoá XV, sáng nay 17/10, tại nhà Công ty cổ phần lọc hoá dầu Bình Sơn, Uỷ viên Trung ương Đảng, Phó Chủ tịch Quốc hội, Thượng tướng Trần Quang Phương và các đại biểu Quốc hội tỉnh gồm Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ, Trưởng Đoàn Đại biểu quốc hội tỉnh Đặg Ngọc Huy, Phó Trưởng Đoàn chuyên trách Đoàn ĐBQH tỉnh Huỳnh Thị Ánh Sương đã có buổi tiếp xúc cử tri chuyên đề với công nhân, người lao động công ty và lấy ý kiến dự thảo luật dầu khí. Tham dự buổi tiếp xúc còn có Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Trần Hoàng Tuấn, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Nguyễn Tấn Đức.
Chủ nhật, 16/10/2022 - 17:28
Sáng 16/10, nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Chủ tịch Hồ Chí Minh gửi thư cho giới Công Thương và 18 năm ngày Doanh nhân Việt Nam, tại Trụ sở Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính chủ trì buổi gặp mặt của Thủ tướng Chính phủ với Chủ tịch, Tổng Giám đốc các ngân hàng thương mại.
Thứ bảy, 15/10/2022 - 18:36
Sáng nay( 15/10), tại điểm cầu Quảng Ngãi, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Đặng Ngọc Huy; Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Trần Hoàng Tuấn đã dự Hội nghị đối thoại với phụ nữ Việt Nam do Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính chủ trì. Hội nghị có chủ đề "Thúc đẩy bình đẳng giới và phát huy vai trò của phụ nữ trong phát triển kinh tế-xã hội".
Thứ bảy, 15/10/2022 - 13:22
Sáng nay (15/10), tại nhà riêng của đồng chí Phạm Thanh Biền, số 22, đường Phạm Văn Đồng, Thành phố Quảng Ngãi , Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh Quảng Ngãi long trọng tổ chức Lễ dâng hương kỷ niệm 100 năm ngày sinh đồng chí Phạm Thanh Biền, Nguyên Khu ủy viên Khu V, Nguyên Bí thư Tỉnh ủy Quảng Ngãi. Đến dự có Ủy viên TW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bùi Thị Quỳnh Vân ; Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Đặng Ngọc Huy ; Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Võ Văn Quỳnh; Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Đặng Ngọc Dũng; Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Nguyễn Tấn Đức; Phó Chủ tịch UBND tỉnh Võ Phiên, cùng lãnh đạo các Ban Đảng của Tỉnh ủy.