Cùng với nhân dân cả nước, trong những ngày qua, các cá nhân, tập thể, cán bộ - công nhân viên, người lao động, người dân, HS-SV, doanh nghiệp, tổ chức tôn giáo… trên địa bàn TP. HCM đã tham gia đóng góp hiện kim, hiện vật để kịp thời hỗ trợ đồng bào các tỉnh miền Trung đang bị thiệt hại nặng nề bởi mưa lũ.
Người dân Thành phố Hồ Chí Minh góp hơn 11 tỷ đồng hỗ trợ miền Trung
Tính đến ngày 21/10, thông qua các chương trình vận động quyên góp của Ủy ban MTTQVN TP.HCM, Hội Chữ thập đỏ thành phố, đã tiếp nhận được gần 10 tỷ đồng. Trước đó, Quỹ cứu trợ của Thành phố cũng đã hỗ trợ khẩn cấp 1,3 tỷ đồng cho 3 tỉnh miền Trung là Quảng Bình, Quảng Nam và Quảng Ngãi. Với tinh thần tương thân tương ái, nhường cơm sẻ áo, phát huy truyền thống “thành phố nghĩa tình”, các hoạt động hướng về đồng bào Miền Trung đang tiếp tục lan tỏa và được sự ủng hộ tích cực của nhân dân TP.HCM./.