Khoảng 4h30phút ngày 16/10, trên cầu Trà Khúc 2, thuộc km 1056 + 300, thành phố Quảng Ngãi đã xảy ra vụ tai nạn giao thông liên hoàn giữa xe máy, xe khách và xe tải khiến 4 người bị thương được đưa đi cấp cứu. Rất may, không có tử vong.
Hiện trường vụ tai nạn.
Tai nạn xảy ra khi xe máy biển số 76U1-12070 va chạm với xe máy độ chế kéo cộ làm cả 2 xe ngã ra đường. Lúc này ô tô tải chạy theo hướng Nam - Bắc tiếp tục va vào. Tiếp đó ô tô khách khách 16 chỗ chạy hướng Bắc - Nam đã va vào một xe máy khác rồi tông vào thành cầu phía Tây, chỉ còn vài cm là rơi xuống cầu. Vụ tai nạn giao thông làm 4 người bị thương được đưa đi cấp cứu. Các phương tiện hư hỏng nặng. Nhiều trụ thành cầu bị xe khách húc văng.
Công an thành phố Quảng Ngãi, phòng Cảnh sát giao thông Công an tỉnh đã có mặt kịp thời phân luồng, điều tiết giao thông, bảo đảm các phương tiện giao thông qua lại an toàn. /.
Thục Uyên