Chiều 25/8, bệnh nhân 517, có địa chỉ ở tổ 2, phường Lê Hồng Phong, thành phố Quảng Ngãi đã khỏi bệnh và xuất viện sau một thời gian điều trị ở Bệnh viện Bệnh nhiệt đới TP.Hồ Chí Minh.
Bệnh nhân 517 người Quảng Ngãi được khởi bệnh.
Nhận giấy xuất viện, bệnh nhân 517 tâm sự, khi biết mình nhiễm Covid-19, bà rất lo lắng và bấn loạn tinh thần. Bà nghĩ mình làm ảnh hưởng, liên lụy đến bà con chòm xóm, nhiều địa phương từ Đà Nẵng đến Quảng Ngãi, TP.HCM, tất cả phải bị cách ly, xét nghiệm. Bệnh nhân 517 chia sẻ thêm, bà bỏ ăn hết 1 tuần và suy sụp, xem mình như tội đồ và định bỏ cuộc. Nhưng sau khi biết tất cả mọi người liên quan đều có xét nghiệm âm tính với Covid-19 thì bản thân mới thấy nguôi ngoai. Và nhờ sự động viên, chăm sóc của y bác sĩ nên đã yên tâm điều trị.
Bệnh nhân 517 đã gửi lời cảm ơn đến các y, bác sĩ Bệnh viện Bệnh nhiệt đới TP.HCM về sự chăm sóc chu đáo trong thời gian nằm viện ở đây.