Tin từ Sở Y tế tỉnh Quảng Ngãi cho biết, sức khỏe của 269 công dân Việt Nam được chuyển đến cách ly tại 2 Khu cách ly tập trung tại tỉnh Quảng Ngãi hiện ổn định, chưa phát hiện trường hợp có triệu chứng của SARS – CoV – 2.
269 trường hợp công dân Việt Nam đang cách ly tại Quảng Ngãi. Ảnh: Lương Triều
Đến cuối giờ chiều nay, tất cả 269 trường hợp công dân Việt Nam đang cách ly tại Quảng Ngãi đã được lấy mẫu bệnh phẩm để xét nghiệm vi rút SARS – CoV – 2. Dự kiến, kết quả sớm nhất sẽ có trong cuối giờ chiều mai, 26/7/2020.
Các trường hợp đang cách ly sẽ được nhân viên y tế theo dõi sức khỏe, đo nhiệt độ 2 lần/ngày. Nếu phát hiện các triệu chứng như: sốt, ho và khó thở sẽ chuyển sang phòng cách ly đặc biệt được bố trí tại mỗi Khu cách ly để theo dõi và có chỉ định điều trị kịp thời./.
Thục Uyên