Nhằm đảm bảo hoạt động tiếp nhận cấp cứu qua đường dây nóng 115 được thông suốt, trước mắt Sở Y tế tỉnh Quảng Ngãi giao Bệnh viện Đa khoa tỉnh kiện toàn và tiếp tục duy trì tổ cấp cứu 115 tại Bệnh viện. Trong đó, lưu ý đến việc bố trí nhân sự túc trực 24/24 để tiếp nhận các cuộc gọi khẩn cấp của người dân khi cần cấp cứu cho người bệnh.
Tạm thời, tổ cấp cứu 115 của tỉnh Quảng Ngãi vẫn đặt tại phòng cấp cứu, Bệnh viện Đa khoa tỉnh như trước đây. Nhân sự của tổ cấp cứu sẽ được kiện toàn lại và phân công nhiệm vụ rõ ràng cho từng thành viên, không thực hiện kiêm nhiệm đối với vị trí trực đường dây nóng 115.
![](/Uploaded/Users/quantri_root/images/2020/5/VINHET_01_58_33_16_Still041.jpg)
Bệnh viện Đa khoa tỉnh Quảng Ngãi
Các Bệnh viện, Trung tâm Y tế cũng kiện toàn lại đội ngũ trực cấp cứu để có thể tiếp nhận, bố trí người và phương tiện kịp thời hỗ trợ cấp cứu cho người dân trên địa bàn khi cần. Sở Y tế sẽ tiếp tục trình UBND tỉnh phương án thành lập Trung tâm cấp cứu 115 của tỉnh nhằm đảm bảo đầy đủ các điều kiện thực hiện cấp cứu nhanh và hiệu quả cho người bệnh.
Thục Uyên, Lương Triều