Theo thông tin từ Đài Khí tượng Thủy văn Quảng Ngãi, do ảnh hưởng của không khí lạnh nên vùng biển Quảng Ngãi từ trưa chiều ngày 09/02/2024 mạnh lên cấp 5, giật cấp 6, biển động nhẹ; từ đêm ngày 09/02/2024 gió mạnh dần lên cấp 5, có lúc cấp 6, giật cấp 7, biển động.
Để chủ động ứng phó với không khí lạnh tăng cường và gió mạnh trên biển, Văn phòng Thường trực Ban Chỉ huy PCTT và TKCN tỉnh đề nghị:
Thông tin chi tiết tại đây!