Sáng nay 30/11, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức tập huấn công tác tuyên truyền thực hiện Chương trình Mục tiêu Quốc gia về xây dựng nông thôn mới năm 2023 cho gần 250 đại biểu là Chủ tịch, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam các xã, thị trấn và Trưởng ban Công tác Mặt trận thôn, tổ dân phố thuộc 3 huyện miền núi Minh Long, Sơn Hà và Trà Bồng.
Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức tập huấn công tác tuyên truyền thực hiện Chương trình Mục tiêu Quốc gia về xây dựng nông thôn mới năm 2023.
Trong thời gian 1 ngày, các đại biểu nghe các báo cáo viên trình bày các chuyên đề về tổng quan Chương trình Mục tiêu Quốc gia xây dựng nông thôn mới, giai đoạn 2021 - 2025; những điểm mới về tổ chức lấy ý kiến sự hài lòng của người dân về kết quả xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh; ứng dụng trong việc tổ chức lấy ý kiến sự hài lòng của người dân bằng công nghệ thông tin; kết quả và kinh nghiệm trong xây dựng nông thôn mới ở huyện Tư Nghĩa.
Lớp tập huấn nhằm nâng cao nhận thức, kiến thức, kỹ năng tuyên truyền thực hiện Chương trình Mục tiêu Quốc gia xây dựng nông thôn mới cho cán bộ mặt trận các cấp trong tỉnh. Qua đó, góp phần xây dựng đội ngũ cán bộ có đủ năng lực để triển khai thực hiện có hiệu quả Chương trình Mục tiêu Quốc gia xây dựng nông thôn mới giai đoạn 2021 - 2025./.
Bản tin Truyền hình PTQ 11h30 ngày 30/11/2023/Minh Sơn