Sáng nay 16/10, Bộ CHQS tỉnh Quảng Ngãi phối hợp với Ngân hàng thương mại cổ phần Quân đội chi nhánh Quảng Ngãi tổ chức lễ bàn giao nhà đồng đội cho Trung úy Lý Văn Vũ, Trợ lý Quân khí thuộc Ban CHQS huyện Sơn Tây.
Bàn giao nhà đồng đội cho quân nhân có hoàn cảnh khó khăn.
Trung úy Lý Văn Vũ, quê ở Xóm 3, thôn Xuân Mỹ, xã Tịnh Hiệp, huyện Sơn Tịnh, hiện đang công tác tại Ban CHQS huyện Sơn Tây là quân nhân có hoàn cảnh gia đình khó khăn, cần nhà ở. Sau gần 4 tháng thi công, ngôi nhà cấp 4 đã hoàn thành và bàn giao cho Trung uý Lý Văn Vũ với diện tích hơn 120m2, tổng chi phí gần 400 triệu đồng. Trong đó, Ngân hàng thương mại cổ phần Quân đội chi nhánh Quảng Ngãi hỗ trợ 80 triệu đồng, được trích từ quỹ nghĩa tình đồng đội, còn lại là gia đình và người thân đóng góp./.
Bản tin Truyền hình PTQ 11h30 ngày 16/10/2023/Huỳnh Huy