Tối qua 13/10, Sở Văn hoá, Thể thao và Du lịch đã tổ chức Lễ khai mạc giải cầu lông tỉnh Quảng Ngãi mở rộng lần thứ XIV năm 2023, tranh cúp “Flypower - Nhà máy đá tinh khiết Ngọc Khanh”.
Khai mạc giải cầu lông tỉnh Quảng Ngãi mở rộng.
Giải được tổ chức từ ngày 13 đến ngày 15/10/2023. Tham gia giải có 280 vận động viên đến từ 23 câu lạc bộ cầu lông trong và ngoài tỉnh. Các vận động viên thi đấu ở 8 nhóm tuổi, với 04 nội dung gồm: Đơn nam, đôi nam, đôi nữ, đôi nam - nữ. Giải được tổ chức nhằm đẩy mạnh phong trào tập luyện, thi đấu cầu lông ở các tầng lớp nhân dân, thực hiện cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”. Tạo cơ hội giao lưu, học hỏi, nâng cao trình độ giữa các vận động viên cầu lông trong và ngoài tỉnh. Qua đó, tìm kiếm những tài năng cầu lông cho tỉnh, tham gia các giải cầu lông khu vực và toàn quốc./.
Bản tin Truyền hình PTQ 11h30 ngày 14/10/2023/Bình Minh, Ngọc Hoàng