Nhân dịp kỷ niệm 19 năm ngày doanh nhân Việt Nam, sáng nay 11/10, Bí thư Thành ủy Ngô Văn Trọng đến thăm, chúc mừng, động viên các doanh nghiệp, doanh nhân trên địa bàn thành phố.
Bí thư Thành ủy Ngô Văn Trọng thăm, chúc mừng các doanh nghiệp, doanh nhân.
Bí thư Thành ủy Ngô Văn Trọng chúc mừng các doanh nghiệp, doanh nhân. Ghi nhận, đánh giá cao nỗ lực và tinh thần năng động, sáng tạo, thích ứng với tình hình mới. Mặc dù chịu ảnh hưởng của suy thoái kinh tế nhưng các doanh nghiệp đã không ngừng nỗ lực, cố gắng phát triển sản xuất kinh doanh, tạo việc làm và thu nhập ổn định cho người lao động, đóng góp tích cực vào ngân sách nhà nước. Thành phố đang nỗ lực thực hiện đồng bộ các giải pháp, đồng hành cùng doanh nghiệp xử lý kịp thời những vướng mắc, khó khăn. Lãnh đạo thành phố mong muốn các doanh nghiệp tiếp tục nỗ lực, chủ động thích ứng, nắm bắt các cơ hội, vượt qua mọi khó khăn, thách thức để vươn tới những tầm cao mới. Tích cực tham gia các hoạt động an sinh xã hội, vì cộng đồng. Thực hiện tốt chăm lo đời sống người lao động. Thành phố luôn đồng hành, ủng hộ và hỗ trợ các doanh nghiệp để vượt qua khó khăn, đóng góp vào sự phát triển chung của thành phố./.
Thời sự Truyền hình PTQ 19h45 ngày 11/10/2023/Văn Đạo