Sáng nay 12/5, đại biểu HĐND tỉnh và HĐND thị xã Đức Phổ đã có buổi tiếp xúc cử tri phường Phổ Vinh.
Đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri phường Phổ Vinh, Thị xã Đức Phổ
Cử tri phường Phổ Vinh kiến nghị, các cấp cần đầu tư xây dựng tuyến đê từ sông Rớ đi sông Trường để tránh tình trạng ngập úng và đầu tư nâng cấp tuyến đê sông Lò Bó đoạn qua địa bàn phường. Đầu tư xây dựng trạm bơm Cầu Khê để cung cấp nước tưới phục vụ sản xuất trong mùa khô. Lắp đặt hệ thống điện chiếu sáng trên tuyến đường liên xã từ Đông Thuận đi Phổ Khánh. Việc cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất còn chậm. Nhà nước cần nâng mức phụ cấp cho cán bộ bán chuyên trách ở xã, phường. Chính quyền thị xã Đức Phổ cần khẩn trương xây dựng và đưa vào sử dụng khu xử lý rác thải tập trung để tránh tình trạng ô nhiễm môi trường./.
Bản tin Truyền hình PTQ 11h30 ngày 12/5/2023/Minh Kỳ