Sáng nay 9/5, tổ đại biểu HĐND tỉnh và huyện Mộ Đức đã có buổi tiếp xúc cử tri thị trấn Mộ Đức.
Đoàn đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri Thị trấn Mộ Đức
Cử tri thị trấn Mộ Đức kiến nghị việc bồi thường thu hồi đất của người dân còn nhiều bất cập, quy định mức đền bù giá đất nông nghiệp cần phù hợp để sau khi thu hồi, người dân có sinh kế làm ăn. Việc xây dựng dự án Chợ Đồng cát chậm trễ trong khi chợ Đồng Cát cũ đã xuống cấp, để nghị cần giải quyết. Tình hình sản xuất nông nghiệp gặp nhiều khó khăn, cần có giải pháp hỗ trợ cho nông dân. Quan tâm hỗ trợ chế độ trợ cấp hàng tháng cho đối tượng thanh niên xung phong. Đại biểu HĐND tỉnh và huyện ghi nhận những ý kiến tâm huyết của cử tri để chuyển đến các cơ quan có thẩm quyền xem xét, giải quyết./.
Bản tin Truyền hình PTQ 11h30 ngày 9/5/2023/Thu Sương, Văn Lai