Qua thông tin nhận định của Đài Khí tượng thủy văn Quảng Ngãi, hiện nay do đang trong thời điểm giao mùa nên mưa dông kèm lốc, sét, mưa đá và gió giật mạnh diễn biến phức tạp. Để chủ động ứng phó với các tình huống thiên tai xảy ra, ngày 25/4/2023 Văn phòng Thường trực Ban chỉ huy PCTT và TKCN Quảng Ngãi có Công văn số 60/PCTTTKCN về việc ứng phó với mưa dông kèm lốc, sét, mưa đá và gió giật mạnh.
Nội dung Công văn như sau: