Chiều nay 07/3, huyện đoàn Sơn Tịnh đã tổ chức Lễ ra quân Tháng thanh niên năm 2023 và ra mắt Đội hình thanh niên tình nguyện tham gia đảm bảo trật tự an toàn giao thông.
Huyện đoàn Sơn Tịnh đã tổ chức Lễ ra quân Tháng thanh niên năm 2023 và ra mắt Đội hình thanh niên tình nguyện tham gia đảm bảo trật tự an toàn giao thông
Hưởng ứng tháng Thanh niên 2023, đoàn viên, thanh niên huyện Sơn Tịnh tích cực tham gia vào nhiệm vụ chuyển đổi số. Vận dụng, ứng dụng công nghệ số trong cuộc sống và nâng cao năng lực số cho thanh thiếu nhi trên địa bàn huyện. Đẩy mạnh công tác tuyên truyền nâng cao nhận thức góp phần đảm bảo trật tự an toàn giao thông. Phát huy vai trò xung kích, tình nguyện về thực hiện cuộc vận động “Thanh niên với văn hóa giao thông”.
Dịp này, huyện đoàn Sơn Tịnh đã trao tặng 10 suất quà động viên các gia đình nạn nhân bị tai nạn giao thông. Ra mắt Đội hình Thanh niên tình nguyện tham gia đảm bảo trật tự an toàn giao thông trên địa bàn xã Tịnh Phong./.
Thời sự Truyền hình PTQ 19h45 ngày 07/3/2023/Bình Minh, Ngọc Hoàng