Khoảng 0h30 sáng nay, trên Quốc lộ 24B, thuộc thôn K'rên, xã Ba Ngạc, huyện Ba Tơ đã xảy ra vụ cháy ô tô sau khi đổ đèo.
Ô tô cháy rụi khi đổ đèo .
Ô tô do lái xe Trần Ký, 27 tuổi, ở huyện Đắk Pơ, tỉnh Gia Lai điều khiển chở mỳ từ tỉnh Kon Tum xuống. Sau khi xổ đèo Vi ô lắc lốp xe bốc cháy dẫn đến cháy rụi ô tô, gây thiệt hại lớn về tài sản. Được biết, ô tô chở trên 20 tấn mỳ từ tỉnh Kon Tum về nhà máy mì Sơn Hải, huyện Sơn Hà, Quảng Ngãi. Thời gian qua, nhiều ô tô trong lúc xổ đèo Vi ô lắc bị lật xe và cháy.
Bản tin PTQ 11h30 ngày 11/2/2023. Thành Sự