Chiều nay 09/01, tại Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Võ Phiên và Phó Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh Bùi Đức Thọ đã tiếp nhận 02 máy phân tích đông máu tự động trị giá 1,5 tỷ đồng, do Công ty TNHH Thương mại Phúc Phú Cường ở Thành phố Hồ Chí Minh hỗ trợ.
Quảng Ngãi tiếp nhận 02 máy phân tích đông máu tự động
Thay mặt lãnh đạo tỉnh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ngãi Võ Phiên cảm ơn Công ty TNHH Thương mại Phúc Phú Cường đã quan tâm hỗ trợ thiết bị y tế cho tỉnh Quảng Ngãi để phục vụ cho công tác khám chữa bệnh cho người dân. Ngay sau khi tiếp nhận, tỉnh đã trao cho Sở Y tế phân bổ cho Bệnh viện Đa khoa tỉnh và Bệnh viện Sản Nhi tỉnh sử dụng đúng quy định để phục vụ khám, chữa bệnh cho người dân trên địa bàn tỉnh./.
Thời sự PTQ tối ngày 09/01/2023/Mai Hạnh, Lương Triều