Nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023, sáng nay 05/01, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương Trần Tiến Hưng cùng các cán bộ Ủy ban Kiểm tra Trung ương đã về Quảng Ngãi dâng hương các cán bộ lão thành cách mạng nguyên là lãnh đạo Ủy ban Kiểm tra Trung ương qua các thời kỳ. Cùng đi có Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy Ban Kiểm tra Tỉnh ủy Quảng Ngãi Võ Văn Quỳnh.
Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương Trần Tiến Hưng dâng hương đồng chí Đỗ Quang Thắng
Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương Trần Tiến Hưng đã đến dâng hương đồng chí Đỗ Quang Thắng, nguyên Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy Ban Kiểm tra Trung ương, nguyên Bí thư Tỉnh ủy Quảng Ngãi.
Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương Trần Tiến Hưng dâng hương đồng chí Trần Kiên
Dâng hương đồng chí Trần Kiên, nguyên Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy Ban Kiểm tra Trung ương, nguyên Bí thư Tỉnh ủy Quảng Ngãi.
Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương Trần Tiến Hưng bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước những công lao, đóng góp to lớn của các đồng chí Đỗ Quang Thắng và đồng chí Trần Kiên cho sự nghiệp cách mạng vẻ vang của Đảng nói chung và Ngành Kiểm tra Đảng nói riêng. Các đồng chí là tấm gương sáng ngời về đạo đức cách mạng, tinh thần kiên trung, bất khuất, tận tụy, hy sinh trọn đời vì nước, vì dân để các thế hệ cán bộ Ngành kiểm tra Đảng học tập, noi theo./.
Thời sự PTQ tối ngày 05/01/2023/Tiến Công, Mỹ An