Thường vụ Đảng ủy Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 2 phối hợp với Ban Dân vận Tỉnh ủy Quảng Ngãi đến thăm, chia sẻ với gia đình ngư dân Nguyễn Dũng làm nghề lưới rê bị nạn trên biển.
Thăm, tặng quà ngư dân bị nạn trên vùng biển Quảng Ngãi
Ngày 16/12, do ảnh hưởng thời tiết xấu, tàu cá của ngư dân Nguyễn Dũng, ở xã Bình Đông, huyện Bình Sơn bị sóng to đánh chìm. Rất may, tàu đã được cứu vớt kịp thời, không thiệt hại về người nhưng bị thiệt hại tài sản là 150 triệu đồng. Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 2, Ban Dân vận Tỉnh ủy Quảng Ngãi và chính quyền địa phương đã đến trao 10 triệu đồng, chia sẻ khó khăn và động viên ngư dân tiếp tục vươn khơi, bám biển./.
Ngọc Hoàng/PTQ