Ngày 7/12, Văn phòng Thường trực Ban Chỉ huy PCTT và TKCN tỉnh Quảng Ngãi ban hành công điện 16/CĐ-PCTTTKCN. Từ trưa ngày 7-9/12, khu vực Quảng Ngãi có mưa vừa, mưa to, có nơi mưa rất to, lượng phổ biến từ 70-150mm, có nơi trên 200mm. Nguy cơ sạt lở đất, lũ quét tyại các khu vực vùng vúi, ngập lụt tại các vùng trũng, thấp, ven sông, suối. Ngoài ra, trên các vùng biển đang tiếp tục có sóng, gió mạnh, biển động.