Tại huyện miền núi Trà Bồng liên tục có mưa rất to. Mưa lớn, nước chảy mạnh đã làm sạt lở nhiều điểm trên các tuyến đường và ngập lụt tại một số nơi.
Đến chiều nay, cầu tràn qua sông Giang, nối xã Trà Tân và Trà Bùi, cầu Phú Giang qua sông Trà Bồng nối xã Trà Phú và Trà Giang nước đã qua tràn. Chính quyền địa phương đã giăng giây, cử lực lượng trực canh gác không cho người qua lại.
Nước trên thượng nguồn đang đổ về vùng hạ du rất mạnh. Mưa lớn đã gây sạt lở tại nhiều điểm trên các tuyến đường liên huyện, liên xã và quốc lộ 24C qua xã Trà Hiệp, Trà Thanh. Lãnh đạo huyện Trà Bồng đã chỉ đạo các xã, thị trấn khẩn trương triển khai ngay phương án di dời dân vùng có nguy cơ sạt lở, lũ quét, ngập lụt đến nơi an toàn. Tuyệt đối không cho người dân ra sông suối đánh cá, vớt củi. Cắm biển báo tại các điểm sạt lở và nguy cơ sạt lở./.
Nhị Phương, Văn Năm/Trung tâm TT-VH-TT huyện Trà Bồng