Ngày 28/8 tới đây là kỉ niệm 63 năm Khởi nghĩa Trà Bồng và miền Tây Quảng Ngãi. Huyện Trà Bồng tổ chức 5 đoàn thăm hỏi, tặng quà cho các thương binh, bệnh binh thuộc lực lượng vũ trang C339 tiêu biểu trên địa bàn huyện.
Trà Bồng thăm tặng quà các thương, bệnh binh C339
Lãnh đạo huyện Trà Bồng đã đến thăm hỏi, tặng quà cho 20 thương binh, bệnh binh tiêu biểu thuộc lực lượng vũ trang C339 trên địa bàn huyện. Mỗi suất trị giá 1 triệu đồng tiền mặt. Lãnh đạo huyện mong muốn các cựu chiến binh tiếp tục phát huy khí thế cách mạng của cuộc Khởi nghĩa Trà Bồng và miền Tây Quảng Ngãi năm xưa, tích cực tham gia lao động sản xuất để phát triển kinh tế./.
Nhị Phương, Văn Trị/PTQ