Chiều nay (11/8), Báo Tuổi Trẻ và Tỉnh Đoàn Quảng Ngãi đã trao sinh kế cho người dân có hoàn cảnh khó khăn ở huyện Mộ Đức.
Chương trình đã trao 33 con bò giống, tổng trị giá gần 500 triệu đồng cho 33 hộ dân ở xã Đức Phong và Đức Hòa. Sau 2 năm đại dịch COVID-19 cộng với thiên tai, mưa lũ liên tục diễn ra đã gây khó khăn cho rất nhiều gia đình. Quảng Ngãi là 1 trong những tỉnh được Báo Tuổi Trẻ phối hợp trao hỗ trợ.
Tổng kinh phí của chương trình hơn 2 tỉ đồng từ ủng hộ của Công ty công nghệ Huawei Việt Nam, của bạn đọc Báo Tuổi Trẻ và các địa phương đóng góp. Chương trình trao bằng hiện phẩm, con giống, phương tiện để các gia đình chăn nuôi và sản suất.
Thành Tuyên/ Tỉnh Đoàn Quảng Ngãi