Ngày 28/7, công an xã Tân Hòa, huyện Đồng Phú, tỉnh Bình Phước đã mời người thân gia đình bé gái 7 tuổi ngụ ấp Đồng Tân, xã Tân Hòa để xác minh, làm rõ những vết thương trên người cháu bé.
![](/Uploaded/Users/phongvien_ptq/images/2022/vlcsnap-2022-07-28-14h30m55s156.jpg)
Bình Phước điều tra vụ bé gái 7 tuổi, nghi bị bạo hành
Theo lời kể của một phụ nữ hàng xóm, cháu bé từ Nghệ An vào Bình Phước sống với mẹ ruột và cha dượng. Chiều 27/7, khi đi chợ về, chị ghé qua nhà bé để cho quà thì vô tình phát hiện trên người cháu có nhiều vết thương. Nghi ngờ cháu bé bị đánh, chị đã trình báo công an.
Đại diện lãnh đạo UBND xã Tân Hòa, huyện Đồng Phú cho biết, hiện công an xã đã mời người nhà của cháu bé lên làm việc, đồng thời đưa cháu bé cấp cứu tại trung tâm y tế huyện Đồng Phú. Cũng trong sáng 28/7, hội liên hiệp phụ nữ huyện Đồng Phú đã tới Trung tâm y tế huyện để thăm hỏi, động viên cháu bé, đồng thời chỉ đạo hội liên hiệp phụ nữ xã Tân Hoà trực tiếp chăm sóc, hỗ trợ bé gái trong thời gian chờ cơ quan chức năng xác minh.
Tất Thành – PV TTXVN tại Bình Phước