Huyện Bình Sơn tổ chức trao thưởng đột xuất về thành tích đấu tranh phòng chống tội phạm ma túy cho cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng cửa khẩu cảng Dung Quất và một số đơn vị liên quan.
Huyện Bình Sơn khen thưởng thành tích đấu tranh phòng chống tội phạm ma túy
Huyện Bình Sơn trao tặng giấy khen cho 08 tập thể, cá nhân thuộc các đơn vị: Đồn Biên phòng cửa khẩu cảng Dung Quất, Công an xã Bình Thuận, Công an huyện Bình Sơn và Viện kiểm sát nhân dân huyện Bình Sơn về thành tích xuất sắc trong phát hiện, bắt quả tang và xử lý người vận chuyển trái phép chất ma túy trên địa bàn huyện. Trước đó vào ngày 26/6, trong lúc tuần tra tại Quốc lộ 24C đoạn qua địa bàn thôn Đông Lỗ, xã Bình Thuận, huyện Bình Sơn, Đồn biên phòng cửa khẩu cảng Dung Quất và các đơn vị phối hợp, bắt quả tang Đặng Tấn Nguyên, 24 tuổi, trú tại xã Bình Nguyên, huyện Bình Sơn vận chuyển trái phép 2,96 gram Ketamin và 3,17gram thuốc lắc./.
Văn Tánh/Biên phòng Quảng Ngãi