Sáng nay 22/7, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Võ Thanh An đã đi thăm, và tặng quà cho gia đình người có công tại huyện Minh Long.
Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh thăm và tặng quà cho người có công
Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Võ Thanh An đã đến thăm và tặng quà cho thương binh Đinh Út, 66 tuổi ở xã Long Mai; thương binh Võ Văn Tuôi, 89 tuổi ở xã Long Hiệp, huyện Minh Long.
Trưởng Ban dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Võ Thanh An bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với sự hy sinh, cống hiến của các thương binh đối với sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Mong muốn gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, gương mẫu, động viên con cháu thực hiện tốt các chủ trương, chính sách của Đảng và pháp luật của Nhà nước, tham gia đóng góp ý kiến xây dựng Đảng, chính quyền, góp phần đưa kinh tế - xã hội của quê hương ngày càng phát triển./.
Phúc Hảo/PTQ