Trưa nay 19/7, huyện Sơn Tịnh đã tổ chức lễ truy điệu và an táng hài cốt liệt sỹ Lý Xểnh tại thôn Minh Mỹ, xã Tịnh Bắc.
Sơn Tịnh tổ chức lễ truy điệu và an táng hài cốt liệt sỹ
Liệt sỹ Lý Xểnh, sinh năm 1930, ở thôn Minh Mỹ, xã Tịnh Bắc. Nhập ngũ năm 1950 và tham gia làm nhiệm vụ tại Trung đoàn 108, giữ chức vụ Tiểu đội trưởng và đã hi sinh vào ngày 27/7/1970 trong khi làm nhiệm vụ phục vụ chiến đấu tại huyện Hưng Nguyên, tỉnh Nghệ An. Trong quá trình công tác và chiến đấu, liệt sỹ Lý Xểnh đã được kết nạp vào Đảng Cộng sản Việt Nam, được tặng Huân chương Chiến sĩ vẻ vang hạng Ba, Huân chương Chiến sĩ giải phóng hạng Nhất, 02 Huân chương Chiến sĩ vẻ vang hạng Nhất, Huân chương Chiến công giải phóng hạng Nhất./.
Kim Cúc, Thiên Bảo/Trung tâm TT-VH-TT huyện Sơn Tịnh