Với thông điệp “Sẻ giọt máu đào - Trao niềm hy vọng”, sáng 02/7, huyện Nghĩa Hành tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện, lần 1 năm 2022.
Huyện Nghĩa Hành tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện, lần 1 năm 2022
Gần 500 cán bộ, công chức, viên chức, đoàn viên thanh niên được kiểm tra sức khỏe để hiến máu. Sau khi kiểm tra, Khoa Huyết học - Truyền máu, Bệnh viện Đa khoa tỉnh Quảng Ngãi đã lấy được trên 400 đơn vị máu, vượt 50 đơn vị máu so với chỉ tiêu đề ra. Phong trào hiến máu tình nguyện ở Nghĩa Hành những năm qua đã lan tỏa rộng khắp, thu hút đông đảo cán bộ, công chức, viên chức và người dân tham gia, góp phần đáp ứng tốt hơn nhu cầu máu trong điều trị, cấp cứu người bệnh./.
Bích Loan, Ngọc Diệu/Trung tâm TT-VH-TT huyện Nghĩa Hành