Sáng ngày 26/02, Trung tâm Dịch vụ việc làm, Sở Lao động - Thương binh và xã hội tỉnh phối hợp với UBND huyện Mộ Đức tổ chức Sàn giao dịch việc làm năm 2022, phiên thứ 2 tại huyện Mộ Đức.
Sàn giao dịch việc làm năm 2022 tại huyện Mộ Đức
Sàn giao dịch việc làm lần này có 33 đơn vị, doanh nghiệp, trường dạy nghề tham gia tuyển dụng, với nhu cầu tuyển dụng trên 12.652 chỉ tiêu, đa dạng ngành nghề và vị trí việc làm. Từ lao động có trình độ đại học, cao đẳng, trung cấp, công nhân kỹ thuật, sơ cấp nghề và lao động phổ thông. Ngoài ra còn có trên 1.000 chỉ tiêu xuất khẩu lao động tại thị trường Nhật Bản, Hàn Quốc và Cộng hòa Liên bang Đức.
Sàn giao dịch việc làm đã thu hút sự quan tâm, tìm hiểu thông tin việc làm của nhiều lao động, học sinh các trường học trên địa bàn huyện Mộ Đức. Các đơn vị tuyển dụng đã trực tiếp tư vấn, giới thiệu việc làm, định hướng nghề nghiệp cho người lao động và các em học sinh.
Thu Sương, Văn Lai/TTTT-VT-TT huyện Mộ Đức