Sáng nay 24/02, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy Lữ Ngọc Bình đã đến thăm và chúc mừng đội ngũ y, bác sĩ và nhân viên y tế đang làm việc tại Trung tâm Y tế huyện Mộ Đức.
Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy Lữ Ngọc Bình đã đến thăm và chúc mừng đội ngũ y, bác sĩ và nhân viên y tế đang làm việc tại Trung tâm Y tế huyện Mộ Đức
Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy Lữ Ngọc Bình ghi nhận những đóng góp của đội ngũ y, bác sĩ và nhân viên y tế trong công tác chăm sóc sức khỏe cho người dân. Đặc biệt trong cuộc chiến phòng chống đại dịch COVID-19, lực lượng y tế tuyến đầu đã nỗ lực cống hiến, tích cực tham gia vào công tác truy vết, xét nghiệm, hỗ trợ người dân trong khu vực phong tỏa và điều trị bệnh nhân mắc COVID-19.
Nhân kỉ niệm 67 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy chúc toàn thể y, bác sĩ và nhân viên của Trung tâm Y tế huyện Mộ Đức mạnh khỏe, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. Hiện nay dịch COVID-19 tiếp tục diễn biến phức tạp. Đã xuất hiện nhiều ca bệnh trong cộng đồng, đặc biệt là trong trường học. Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy Lữ Ngọc Bình mong muốn y, bác sĩ và nhân viên của Trung tâm tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, lòng yêu nghề, nỗ lực vượt qua khó khăn để thực hiện tốt nhiệm vụ điều trị và chăm sóc sức khỏe cho Nhân dân./.
Phi Khanh, Trường Thịnh/PTQ