Trước khi gặp mặt cựu chiến binh Trung đoàn Đề Thám, Ủy viên Bộ Chính trị, Thường trực Ban Bí thư Trung ương Đảng Võ Văn Thưởng, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chánh án Tòa án nhân dân tối cao Nguyễn Hòa Bình cùng lãnh đạo tỉnh Quảng Ngãi và tỉnh Bắc Giang đến dâng hoa tại Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ tỉnh Bắc Giang.
Ủy viên Bộ Chính trị, Thường trực Ban Bí thư Trung ương Đảng Võ Văn Thưởng, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chánh án Tòa án nhân dân tối cao Nguyễn Hòa Bình cùng lãnh đạo tỉnh Quảng Ngãi và tỉnh Bắc Giang đến dâng hoa tại Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ tỉnh Bắc Giang
Trong không khí trang nghiêm, thành kính, các đại biểu dành một phút mặc niệm và dâng hoa tưởng nhớ công ơn của các Anh hùng liệt sĩ, những người con ưu tú đã dũng cảm chiến đấu, hy sinh quên mình vì sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, xây dựng, bảo vệ Tổ quốc, vì hạnh phúc của nhân dân. Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và lãnh đạo 2 tỉnh Quảng Ngãi, Bắc Giang nguyện tiếp tục đoàn kết, kế thừa và phát huy sự nghiệp cách mạng mà các anh hùng liệt sỹ, thế hệ cha anh đã ngã xuống để bảo vệ tổ quốc, quyết tâm xây dựng quê hương, đất nước ngày một phát triển./.
Tăng Thư, Mỹ An/PTQ