Sáng nay, 13 huyện các huyện, thị xã, thành phố trên địa bàn tỉnh Quảng Ngãi đã tiến hành xét nghiệm COVID-19 cho thanh niên trước khi lên đường nhập ngũ.
Quảng Ngãi xét nghiệm Covid-19 cho toàn bộ thanh niên nhập ngũ năm 2022
Các địa phương đã lấy mẫu xét nghiệm COVID-19 cho 2.450 thanh niên chính thức và hơn 120 thanh niên dự phòng nhập ngũ đợt này. Tham gia lấy mẫu xét nghiệm, 100% thanh niên đều chấp hành nghiêm các biện pháp phòng chống dịch bệnh như khai báo y tế, đeo khẩu trang, rửa tay sát khuẩn và ngồi giữ khoảng cách đúng quy định. Các mẫu dịch tễ sẽ được chuyển về Trung tâm kiểm soát bệnh tật tỉnh để xét nghiệm PCR và trả kết quả trước ngày 16/02 nhằm giao nhận quân đảm bảo an toàn, đúng tiến độ.
Việc triển khai lấy mẫu xét nghiệm COVID-19 nhằm đảm bảo sức khỏe của thanh niên trước khi lên đường nhập ngũ, tránh tình trạng lây lan dịch bệnh ở đơn vị./.
Thu Thảo, Huỳnh Huy, Việt Cường/Bộ CHQS tỉnh