Sáng nay 27/01, huyện Nghĩa Hành tổ chức ra quân, hưởng ứng “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ”, Xuân Nhâm Dần 2022.
Huyện Nghĩa Hành tổ chức ra quân, hưởng ứng “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ”, Xuân Nhâm Dần 2022
Trong không khí vui tươi, phấn khởi chuẩn bị đón Xuân Nhâm Dầm 2022, cán bộ và Nhân dân huyện Nghĩa Hành đã trồng 30 cây hoa ban trong khuôn viên Cụm Công nghiệp Đồng Dinh, thị trấn Chợ Chùa. Hưởng ứng “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ”, mỗi năm huyện Nghĩa Hành trồng mới gần 1,3 ha rừng, gần 130 nghìn cây phân tán. Đến nay độ che phủ rừng của huyện đạt 45%, góp phần bảo vệ môi trường sinh thái, tạo cảnh quan xanh, sạch, đẹp đúng như Di nguyện của Chủ tịch Hồ Chí Minh “Mùa xuân là Tết trồng cây, làm cho đất nước càng ngày càng xuân”./.
Bích Loan, Ngọc Diệu/Nghĩa Hành